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' CHUO CHA UALIMU KATOKE
"KUJENGA MNARA (CONCRETE RISER) WA TENKI

LALITA 10,000

" TSHS. 950,000/=
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SHARTI YA MALIPO: ¢ Hakuna Ma_llim}a Awali !

» Fundi atalipwa kila baada ya sehemu ya kazl ‘

" husika kukamilika, kukaguliwa na kuthibitishwa. I|
B:  MASHARTI YA JUMLA MKATABA

1. Mwaijiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
Zaidi ya hayo mwaljiri atatoa maji na umeme.

2. Mwaiiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karal, ndoo, chepe,
ngazi, n.k.

3. Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

4. Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

5. Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na mafundi wote aliowaajiri na
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

6. Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajin kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu
au ujuzi wa kutosha.

7. Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya usimamizi
wake.

8. Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na pia
pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

9. Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya madawa
ya kulevya, unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo. lkibainika
atachukuliwa hatua.

10.  Mwaajiri hatahusika na malipo yoyote kwa mafundi wasaidizi na vibarua.

11.  Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa
Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara baada ya
ukaguzi wa mwisho kufanyika.

12.  Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato Tanzania
(T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL. (Skills Development Levy 4.5% of work service)

13. Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara lliotokana na ucheleweshwaji huo.



14, Uchelewesha)i wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshajl ullosabablshwa na Mwalirl {kutokana no fedha au vifaa),
Fundl ataongezewa muda wa kumalizia kazl.

15.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa Iwapo; Fundi au Mafundl walloko chinl yake au vibarua
3 wake watajlhusisha na wizl wa vifaa vya ujenzi au mall yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za

ujenzi au ubora wa klufundi katika kazl yake, Ikiwemo kufuata michoro au
maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha viashirla
vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katlka eneo la kazi.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahuslano ya
kimapenzi na wanachuo na hatua kall zitachukuliwa.
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DORMITORY

FULL STRUCTURE 700,000.00

PLUMBING WORKS 250,000.00

TOTAL LABOUR COST 950,000.00




